Login

Welcome, Anonymous
Nickname
Password
Security Code: Security Code
Type Security Code

(Register)
Membership:
Latest: v_100
New Today: 0
New Yesterday: 5
Overall: 47942

People Online:
Visitors: 267
Members: 2
Total: 269

Main Menu

สมาชิกใหม่ เริ่มต้นที่นี่
 Member Zone
 Join TFS
 Forgot Password?
 ข้อตกลงการใช้งาน
 วิธีการสมัครสมาชิก
 การใช้งาน Signature
 แนะนำตัวสมาชิกใหม่
 เรียนอะไร-จบที่ไหน
 กองทุน ไทย ไฟลท์
 Tutorials
 เทคนิคการตั้งกระทู้ใหม่
 รวมบทความ MSFS
 MSFS - ติดตั้งเครื่องบิน
 MSFS- ติดตั้งสนามบิน
 MSFS - วีดีโอติวเตอร์
 บินออนไลน์ IVAO
 บินออนไลน์ผ่าน IP
 การใช้งาน TeamSpeak
 ฝากรูปที่ PhotoBucket
 TFS Features
 ระบบรายงานผลการบิน
 MSFS Articles
 Falcon 4 Articles
 TFS Activities
 TFS's YouTube
 Forum - Genereal
 รวมคำถาม - คำตอบ
 TFS Pilot Lounge
 Photo Gallery
 TFS Screenshots
 Video Gallery
 Technical Consultant
 MS Flight Sim
 คุยกันเรื่อง FS2004
 สนามบินและภูมิทัศน์
 เครื่องบิน FS9
 เฮลิคอปเตอร์ FS9
 คุยกันเรื่อง FSX
 สนามบินและภูมิทัศน์ FSX
 เครื่องบิน FSX
 เฮลิคอปเตอร์ FSX
 บินออนไลน์ MSFS
 Combat FS
 คุยกันเรื่อง IL-2
 บินออนไลน์ IL-2
 รายงานผลการบิน IL-2
 คุยกันเรื่อง Falcon 4
 บินออนไลน์ Falcon 4
 คุยกันเรื่อง Lo-Mac

ลิงค์เว็บไซท์อื่นๆ

และยังมีเว็บไซท์ที่น่าสนใจอีกมากมาย ติดตามพร้อมรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่นี่

แบนเนอร์ TFS

คลิกที่นี่ เพื่อไปหน้ารายงานผลการบิน TFS:PIREPS

คลิกที่นี่ เพื่อดาวน์โหลดคู่มือออนไลน์ IVAO

คลิกที่นี่ เพื่อดาวน์โหลดคู่มือนักบิน ฝูงบิน 1st Thai VFW

Thai Flight Simulator :: View topic - ขายรีโมท Futaba 6EX-PCM 1024 HI BAND สภาพ 99%
 Forum FAQForum FAQ   SearchSearch   UsergroupsUsergroups   ProfileProfile   Log in to check your private messagesLog in to check your private messages   Log inLog in 

Share |
ขายรีโมท Futaba 6EX-PCM 1024 HI BAND สภาพ 99%

Post new topic   Reply to topic    Thai Flight Simulator Forum Index -> ประกาศขาย
View previous topic :: View next topic  
Author Message
Peterio
Senior Captain

PostPosted: Sun Oct 23, 2011 12:25 am    Post subject: ขายรีโมท Futaba 6EX-PCM 1024 HI BAND สภาพ 99% Reply with quote

*SOLD* ขอบคุณ Thaiflight ครับ

ขายยกเซ็ทเลยครับ สภาพบินซิมแค่สองครั้งจริงๆครับ ไม่ใช่ของใหม่ แต่สภาพดีมาก [99%]
เล่นได้ทั้งเครื่องบิน และ ฮ. ครับ...

เนื่องจากคงเก็บตังค่าตัวเครื่องได้ไม่ทันชาตินี้...แล้วอีกสนามก็ไกลแสนไกลเหลือเกิน Hur
หลังๆนี้ผมก็เลยหันมาบ้าไฟล์ทซิมแทน ก็เลยว่าจะปล่อยเจ้าตัวนี้พร้อมกับแผ่นซิมทั้งสองโปรแกรมครับ....

1) Futaba 6EX-PCM 1024 + Reciever 72MHZ + แร่ Futaba
2) แผ่นโปรแกรมบินซิม...RealFlight G3 + aerofly professional Deluxe (เคสพลาสติก)
3) สาย USB ต่อคอมกับตัวรีโมท...เพื่อบินซิม

Arrow ขายที่ 3,700 บาทครับ ยิ้มๆ

ไปชมภาพกันเลยนะครับ... Kiss Kiss Blah

* แผ่นกันทะลอกบนหน้า display ยังไม่ได้แกะเลยครับ....ไม่ใช่รอยขีดข่วนแต่ประการใด

เสาอากาศสภาพยังดีอยู่เลย ไม่หัก ไม่งอ

Serial Number, HI BAND

ด้านหลังครับ...
* ทันทีที่ผมไม่ได้เล่นผมได้ถอดถ่านออกหมดแล้ว เพราะฉนั้นไม่ต้องกลัวเรื่องมีถ่านเยิ้มอยู่ข้างในครับ

กล่องครับ...

Reciever Futaba R156F - 72MHZ

แร่ Futaba

Manual ครับ

โทรมาแล้วค่อยนัดกันก็ได้ครับ Arrow 083 1451341
สะดวกนัดเจอในกรุงเทพมากกว่านะครับ ส่วนตัวผมเองอยู่แถวสุขสวัสดิ์ครับ

ขอบคุณมากครับ... คิคิ เขิล

Last edited by Peterio on Sat May 05, 2012 3:24 pm; edited 1 time in total
Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail Visit poster's website MSN Messenger
silverdragon

PostPosted: Sun Oct 23, 2011 12:48 am    Post subject: Reply with quote

สภาพสวยดีจังเลยครับ ผมชอบน่ะครับใหม่ดี ล้างมือจากrcแล้วหรอครับเสียดายจังน้องๆพี่ในเว็บนี้สนใจผมว่าราคานี้ไม่แพงครับ บินน้อยมากของแทบไม่ช้ำเลยครับ

Back to top
View user's profile Send private message Send e-mail Visit poster's website AIM Address Yahoo Messenger MSN Messenger
Peterio

PostPosted: Sun Oct 23, 2011 10:51 am    Post subject: Reply with quote

ครับ...ขอบคุณมากครับ ผมวางมือตั้งนานแล้วละครับ อิอิ
แต่อันนี้เหมือนใหม่จริงๆนะครับ คิคิ
Executive Flight Captain
Executive Flight Captain

PostPosted: Sun Oct 23, 2011 12:31 pm    Post subject: Reply with quote

หาAPใหม่ๆ อยู่นานแล้ว อยากได้จังเลยครับ Very Happy
ติดตรงตอนนี้มี HP นี่แหล่ะ ไม่รู้จะปล่อยยังไงดี Embarassed

PostPosted: Sun Oct 23, 2011 1:08 pm    Post subject: Reply with quote

อ่อครับ เป็นรุ่นที่บินได้แต่ ฮ. หรอครับ Surprised
Post new topic   Reply to topic    Thai Flight Simulator Forum Index -> ประกาศขาย All times are GMT + 7 Hours
Page 1 of 1
Share |

Jump to:  
You cannot post new topics in this forum
You cannot reply to topics in this forum
You cannot edit your posts in this forum
You cannot delete your posts in this forum
You cannot vote in polls in this forum